Đặc điểm nổi bật
Độ phân giải 4K mang đến hình ảnh sắc nét, chi tiết gấp 4 lần Full HD.
Công nghệ PurColor giúp tái tạo dải màu sắc rộng lớn và rực rỡ, cho hình ảnh sống động như thật.
Bộ xử lý Crystal 4K giúp nâng cấp nội dung lên gần chuẩn 4K, tối ưu hóa màu sắc và độ tương phản.
Công nghệ Adaptive Sound giúp tối ưu hóa âm thanh theo từng nội dung, cho trải nghiệm chân thực hơn.
Hệ điều hành Tizen OS với giao diện thân thiện, dễ sử dụng, kho ứng dụng phong phú.
| Tổng quan sản phẩm | |
| Độ phân giải | 4K (Ultra HD) |
| Kích cỡ màn hình | 43 inch |
| Cổng kết nối |
| Kích thước có chân | Ngang 96.21 cm - Cao 62.97 cm - Dày 24.24 cm |
| Khối lượng có chân | 6.8 kg |
| Kích thước không chân | Ngang 96.21 cm - Cao 56.61 cm - Dày 7.44 cm |
| Khối lượng không chân | 6.7 kg |
| Tần số quét thực | 60Hz |
| Loại màn hình | LED |
| Hệ điều hành | Tizen |
| Chất liệu chân đế | Nhựa |
| Chất liệu viền tivi | Nhựa |
| Công nghệ âm thanh | |
| Âm thanh | Adaptive Sound, Q-Symphony kết hợp loa tivi với loa thanh |
| Tổng công suất loa | 20 W |
| Số lượng loa | 2 loa |
| Công nghệ hình ảnh | |
| Công nghệ hình ảnh |
| Bộ xử lý | Bộ xử lý Crystal 4K |
| Tiện ích | |
| Điều khiển tivi bằng điện thoại | SmartThings |
| Chiếu hình từ điện thoại lên TV | Screen Mirroring, AirPlay 2 |
| Ứng dụng phổ biến | Netflix và YouTube được cài đặt sẵn |
| Tiện ích thông minh khác | Chế độ máy tính PC trên tivi |
| Cổng kết nối | |
| Kết nối Internet | Wi-Fi 5 |
| Kết nối không dây | Bluetooth 4.2 |
Bên cạnh đó, tivi còn tích hợp công nghệ Q-Symphony độc đáo, cho phép đồng bộ loa tivi với loa thanh Samsung (bán riêng) để tạo hiệu ứng âm thanh mạnh mẽ và bao trùm hơn. Tuy nhiên, loa tích hợp của tivi có công suất chỉ 20W, đôi khi chưa đủ đáp ứng nhu cầu giải trí đỉnh cao. Người dùng có thể cân nhắc trang bị thêm loa ngoài để có trải nghiệm âm thanh trọn vẹn hơn.